ข่าวสาร

อิมแพ็ค เทนนิส อคาเดมี ชื่นมื่นปิดการแข่งขันเทนนิสเยาวชน “IMPACT Super Junior Series 2016”
  • อิมแพ็ค เทนนิส อคาเดมี ชื่นมื่นปิดการแข่งขันเทนนิสเยาวชน “IMPACT Super Junior Series 2016”

  •  อิมแพ็ค เทนนิส อคาเดมี โรงเรียนฝึกและเตรียมความพร้อมสำหรับนักกีฬาเทนนิสระดับเวิร์ดคลาส ภายใต้ “อิมแพ็ค สปอร์ตคลับ” เมืองทองธานี นำโดย มร. สตีเฟ่น คูน ผู้จัดการทั่วไป อิมแพ็ค สปอร์ตคลับ และผู้ฝึกสอนที่เชี่ยวชาญด้านกีฬาเทนนิสระดับนานาชาติ ปลื้มปิดการแข่งขันเทนนิสระดับเยาวชน “IMPACT Super Junior Series 2016” ทัวร์นาเม้นท์แรก โดยมีนักกีฬาเทนนิสระดับเยาวชนฝีมือเยี่ยมทั้งไทยและต่างชาติให้ความสนใจเข้าร่วมการแข่งขันร่วม 200 คน ซึ่งนับว่า อิมแพ็ค เทนนิส อคาเดมี ประสบความสำเร็จเป็นอย่างดีเยี่ยมทั้งด้านความเป็นมืออาชีพและการจัดการแข่งขันที่ได้มาตรฐานโลกครั้งแรกในประเทศไทย และที่สำคัญได้เปิดโอกาสให้นักเทนนิสเยาวชนได้มีเวทีการแข่งขันพร้อมทั้งส่งเสริมในด้านการพัฒนาความสามารถของตนเอง ซึ่งทัวร์นาเม้นท์ที่ 2 จะจัดขึ้นอีกครั้งในวันที่ 2 - 5 กรกฎาคม 2559 ณ สนามเทนนิส อิมแพ็ค สปอร์ตคลับ เมืองทองธานี

    First Tournament Results

    10/U Girls Singles
    Winner: Kamonwan Konsila
    Runner-up: Kanchaya Jungwattana

    10/U Boys Singles
    Winner: Nachapol Nattaprasert
    Runner-up: Phumiphat Sukko

    12/U Girls Singles
    Winner: Pattarapa Orachunaka
    Runner-up: Chatcha Klomkamon  

    12/U Boys Singles
    Winner: Brendan Lee
    Runner-up: Thanaphat Boosarawongse

    14/U Girls Singles
    Winner: Pawinee Ruamrak
    Runner-up: Paranat Lamjiaktes

    14/U Boys Singles
    Winner: Thanakorn Srirat
    Runner-up: Tyme Rojanasoonthon

    18/U Girls Singles
    Winner: Nattapat Puebangrak
    Runner-up: Donrawee Toomthong

    18/U Boys Singles
    Winner: Rattanan Siritaworacha
    Runner-up: Natthayut Nithithananont

    14/U Boys Doubles
    Winners: Thanakorn Srirat / Thanakorn Somkaew
    Runners-up: Taentawan Taddeo Maggioli / Tyme Rojanasoonthon

    14/U Girls Doubles
    Winners: Thamonphan Jonglerttrakul / Pattanan Munkongchuensakul
    Runners-up: Paranat Lamjiaktes / Sasanot Suchato

    12/U Girls Doubles
    Winners: Kamonwan Konsila / Lanlalit Busadee
    Runners-up: Chatcha Klomkamon / Sippajaree Chat-anant

    12/U Boys Doubles
    Winners: Rachata Thamcharoensathit / Supaset Sincharoenwattana   
    Runners-up: Brendan Lee / Sky Thawornchaisopon

    10/U Girls Doubles
    Winners: Wirin Ruentawin / Priyakorn Srisuriyaphatkul
    Runners-up: Kanchaya Jungwattana / Pimmada Lim

    10/U Boys Doubles
    Winners: Tadphong Kamonpanyakorn / Sorawit Rodnoi
    Runners-up: Pranbidorn Bua-in / Danunai Poukaesorn

    10/U Girls Singles Consolation
    Winner: Tara Bunnag Phan
    Runner-up: Siriwarang Supiyakul

    10/U Boys Singles Consolation
    Winner: Rachata Thongtip
    Runner-up: Kasidit Reutrakul

    12/U Boys Singles Consolation
    Winner: Phakin Thongbooncharoen
    Runner-up: Techit Matra

    14/U Boys Singles Consolation
    Winner: Pete Sevikul
    Runner-up: Rahat Ongrattanapol

    18/U Boys Singles Consolation
    Winner: Henry Shea
    Runner-up:  Wasan Wichaya

    สำหรับผู้ที่สนใจเข้าร่วมการแข่งขันหรือต้องการเข้าชมการแข่งขัน สามารถติดตามรายละเอียดได้ที่ โทรศัพท์ 02 541 0185 หรือ เฟสบุ้ค “อิมแพ็ค เทนนิส อคาเดมี” www.facebook.com/IMPACTTennisAcademy

    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม
    บริษัท อิมแพ็ค เอ็กซิบิชั่น แมเนจเม้นท์ จำกัด
    สำนักงานฝ่ายสื่อสารองค์กร                         คุณจินตนา พงษ์ภักดี                โทรศัพท์ 02 833 5061-2
    บริษัท อินสไปร์ คอมมิวนิเคชั่นส์ จำกัด           คุณณัฐวรรณ เอี่ยมสิทธิผล         โทรศัพท์ 094 148 8863

  • 23 พฤษภาคม 2559
SINGHA CORPORATION